Gishiri mai jika sanannen injin niƙa ne na zinariya da azurfa a Afirka da ƙasashen Kudancin Amurka, saboda ƙarancin saka hannun jari, sauƙin amfani da kulawa, da dawo da farashi cikin sauri. Hanyar da aka fi amfani da ita ita ce sanya Mercury a cikin jikakken kwanon rufi, sannan a haɗa barbashi na zinariya da mercury, wanda ake kira Amalgamation. Sa'an nan kuma za a iya sanya cakuda zinariya da mercury a cikin crucible don zafi mai zafi. A yayin wannan aikin, mercury yana ƙafe kuma an bar zinariya tsantsa a cikin mazugi.
Wannan kayan aiki yana ɗaukar yanayin aiki na niƙa mai tuƙi: da farko, motar tana motsa wutar zuwa mai ragewa, kuma a ƙarƙashin tuƙin mai ragewa, ana tura juzu'i zuwa madaidaicin madaidaicin sama ta hanyar babban madaidaicin shaft, sannan ana jujjuya jujjuyawar zuwa abin nadi ta hanyar jan sanda da aka shigar a kan bangarorin biyu na shingen kwance, don haka abin nadi yana haifar da juzu'i mai ƙarfi tare da roxis. a kusa da babban axis a tsaye na rigar abin nadi da kuma juya a kusa da tsakiyar axis na abin nadi.The kara ma'adinai abu ne crushed sosai bayan maimaita extrusion, kneading da nika ta extrusion matsa lamba kawo ta nauyi na abin nadi kanta da kuma babbar gogayya samar da abin nadi a lokacin da juyin juya hali da juyi.
| Samfura | Nau'in (mm) | Matsakaicin girman ciyarwa (mm) | Iyawa (t/h) | Ƙarfi (Kw) | Nauyi (ton) |
| 1600 | 1600x350x200x460 | <25 | 1-2 | Y6L-30 | 13.5 |
| 1500 | 1500x300x150x420 | <25 | 0.8-1.5 | Y6L-22 | 11.3 |
| 1400 | 1400x260x150x350 | <25 | 0.5-0.8 | Y6L-18.5 | 8.5 |
| 1200 | 1200x180x120x250 | <25 | 0.25-0.5 | Y6L-7.5 | 5.5 |
| 1100 | 1100x160x120x250 | <25 | 0.15-0.25 | Y6L-5.5 | 4.5 |
| 1000 | 1000x180x120x250 | <25 | 0.15-0.2 | Y6L-5.5 | 4.3 |
The rigar kwanon rufi niƙa manyan kayayyakin gyara sun hada da mota, gearbox, gearbox shaft, bel Pulley, nadi da zobe, v bel, da dai sauransu.
Yawanci, kwandon GP 20 guda ɗaya na iya ɗaukar saiti 5 cikakke 1200 rigar kwanon rufi ko 1100 rigar kwanon rufi. Akwatin GP guda 40 na iya ɗaukar injin niƙa saiti 16 ba tare da abin nadi da zobe ba.