Ana amfani da wannan na'ura don hadawa da mercury da zinare tare da yashi baƙar fata, a sami amalgam na zinariya.Sa'an nan kuma sanya amalgam na zinariya a cikin retort na mercury kuma sami zinariya tsantsa.
Wasu masu hakar gwal kuma suna amfani da injin ƙwallon ƙwallon don samun tsarin haɗin gwiwa, amma Tun da haɗuwa a cikin ƙwayar ƙwallon ƙwallon ba ta da ƙasa, asarar mercury, manyan batutuwa kamar haɗarin lafiya ga muhalli kuma ma'aikata yanzu suna da ƙarancin amfani, kawai wasu daga cikin wuraren baya kuma don amfani da injin Nianpan ko injin niƙa kai tsaye amalgamator.
Duk da cewa mafi yawan zinare a cikin tarin zinare da aka sake zabar yana cikin yanayi mai 'yanci, saman gwal ɗin yakan gurɓata zuwa nau'i daban-daban, kuma wasu zinare da sauran ma'adanai ko gangus suna cikin yanayin rayuwa.A lokacin da za a sake zabar zinari tare da silinda mai hadewar mercury, ana ƙara ƙwallan ƙarfe sau da yawa a cikin silinda, kuma ana cire fim ɗin saman gwal na gwal ta hanyar niƙa kuma an raba gwal ɗin daga ci gaba don kula da nauyin kyauta. gwal gwal tare da tsabta mai tsabta.A cikin yanayin yawan yashi, ana amfani da silinda mai nauyi mai nauyi, kuma adadin bugun ƙwallo kaɗan ne.Lokacin da yashi mai nauyi ya mai da hankali tare da babban abun ciki na ci gaba da granules da kuma mummunan gurɓataccen ƙasa na barbashi na gwal, ana amfani da silinda mai nauyi mai nauyi.
Nau'in | Girman Ciki | Ana Load da Ore (kg) | Gudun (r/min) | Wutar lantarki (kw) | Nauyin Kwallo (kg) | Ball Dia (mm) | |||
Dia | Tsawon (mm) | Juzu'i (m3) | |||||||
Nau'in Haske | 420 | 600 | kusan 0.3 | 50-90 | 20-22 | 0.75-1.5 | 10-20 | 38-50 | |
Nau'in Nauyi | 0-31 | 600 | 800 | 0.233 | 100-150 | 22-38 | 0.3-2.1 | 150-300 | 38-50 |
0-3b | 750 | 900 | 0.395 | 200-300 | 21-36 | 1.7-3.75 | 300-600 | 38-50 | |
800 | 1200 | 0.60 | 300-450 | 20-33 | 3-6 | 500-1000 | 38-50 |